ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรม
ยกย่องพนักงานต้นแบบในการทำคุณงามความดี
- 13 พฤศจิกายน 2563
- อ่าน 256 ครั้ง
![](news/img/news_1_425.jpg)
น.ส.ศุภนิมิต วรกิตติ นายกเทศมนตรีตำบลสันกำแพง ยกย่องพนักงานต้นแบบในการทำคุณงามความดี
เมื่อวันที่ 5พฤศจิกายน2563 ที่ผ่านมาโดยมีนายจิรเดช ศิริกุลพันธุ์ ลูกจ้างประจำ นายพิรุณ สุภา พนักงานจ้างทั่วไป และ
นายอารีย์ มูลวัติ พนักงานจ้างเหมาบริการ งานรักษาความสะอาด กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม นำส่งคืนโทรศัพท์
ที่เก็บได้บริเวณหน้าโรงเรียนบ้านสันกำแพง และส่งมอบคืนให้แก่เจ้าของโทรศัพท์ คือ นางสาวสุภาภรณ์
ตระกูลมีพร ซึ่งเป็นอาจารยในสังกัดโรงเรียนบ้านสันกำแพง ซึ่งถือได้ว่ามีจิตสำนึกที่ดี มีความซื่อสัตย์สุจริต มีจริยธรรมยึดถือสิ่งที่ถูกต้อง
#ส่งเสริมคุณธรรมและจริยธรรม