ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรม
นายอำเภอสันกำแพง พร้อมด้วยเทศบาลตำบลสันกำแพงเปิดงานโครงการส่งเสริมรายได้ผู้สูงอายุ โดยกลุ่มอนุรักษ์มรดกสันกำแพง และเปิดงานถนนคนเดินสันกำแพงสานศิลป์ถิ่นหัตถกรรม ภายใต้มาตรการCovid Free Setting
- 5 มีนาคม 2565
- อ่าน 84 ครั้ง
![](news/img/news_1_1093.jpg)
นายภิญโญ พัวศรีพันธุ์ นายอำเภอสันกำแพง เปิดงานโครงการส่งเสริมรายได้ผู้สูงอายุ โดยกลุ่มอนุรักษ์มรดกสันกำแพง นำโดยพ่อครูแม่ครูในอำเภอสันกำแพง ทั้งนี้ได้รับเกียรติจากนายอำเภอสันกำแพง เปิดงานถนนคนเดินสันกำแพงสานศิลป์ถิ่นหัตถกรรม ภายใต้มาตรการCovid Free Setting ในการนี้ ว่าที่ร้อยตรีปัญญา อุ่นประดิษฐ์ นายกเทศมนตรีตำบลสันกำแพง ได้มอบหมายให้ นายศราวุธ ธิวรรณ์ รองนายกเทศมนตรี พร้อมด้วยที่ปรึกษานายกเทศมนตรี สมาชิกสภาเทศบาล เข้าร่วมเปิดงานดังกล่าว ทั้งนี้การเปิดถนนคนเดินสันกำแพง เพื่อให้เกิดการกระตุ้นเศรษฐกิจภายในท้องถิ่นอีกครั้ง ส่งเสริมสนับสนุนเศรษฐกิจฐานรากให้คงอยู่ ภายใต้สถานการณ์โควิด19 ปัจจุบัน(5มีนาคม2565)