ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรม
ออกติดตามเรื่องร้องเรียน(รอบที่ 3)กรณีเหตุรำคาญอันเกิดจากกิจการทำเฟอร์นิเจอร์ ในเขต หมู่ 11 ตำบลสันกำแพง ซึ่งผู้ประกอบการได้หยุดการดำเนินการและได้ขนย้ายเครื่องจักรออกนอกพื้นที่
- 2 มิถุนายน 2565
- อ่าน 59 ครั้ง
![](news/img/news_1_1377.jpg)
ว่าที่ร้อยตรีปัญญา อุ่นประดิษฐ์ นายกเทศมนตรีตำบลสันกำแพง ได้มอบหมายให้ นายชูพงศ์ ธนพรหมาวิวัฒน์ รองปลัดเทศบาล นางรุจินันท์ สรสิทธิ์ ผอ.กองสาธารณสุข
นางสาววิจิตรา จิตรธรรม พยาบาลวิชาชีพปฏิบัติการ นางสาวชนาธิป ดีน้ำจืด นิติกรชำนาญการ
ออกติดตามเรื่องร้องเรียน(รอบที่ 3)กรณีเหตุรำคาญอันเกิดจากกิจการทำเฟอร์นิเจอร์ ในเขต หมู่ 11 ตำบลสันกำแพง ซึ่งผู้ประกอบการได้หยุดการดำเนินการและได้ขนย้ายเครื่องจักรออกนอกพื้นที่แล้วตามคำแนะนำของเทศบาลตำบลสันกำแพง
ในการนี้คณะทำงานได้ประสานให้ผู้ร้องเรียนและผู้ถูกร้องเรียนเจรจากันว่าผู้ถูกร้องได้ดำเนินการตามกฎหมายและคำแนะนำของเจ้าหน้าที่แล้ว ผลเป็นที่พอใจทั้งสองฝ่าย และจะได้ทำหนังสือแจ้งผู้ร้องเรียนในฐานะตัวแทนผู้ได้รับความเดือดร้อนต่อไป