ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรม
เทศบาลตำบลสันกำแพงร่วมเฝ้าระวังระดับน้ำภายในเขตเทศบาลตำบลสันกำแพง พร้อมมอบหมายเจ้าหน้าที่ลงพื้นที่ป้องกันและแก้ไขปัญหา
- 12 กันยายน 2565
- อ่าน 59 ครั้ง
![](news/img/news_1_1529.jpg)
ว่าที่ร้อยตรีปัญญา อุ่นประดิษฐ์ นายกเทศมนตรีตำบลสันกำแพง นายศราวุธ ธิวรรณ์ รองนายกเทศมนตรี คณะผู้บริหาร หัวหน้าส่วนราชการ ร่วมเฝ้าระวังระดับน้ำภายในเขตเทศบาลตำบลสันกำแพง พร้อมมอบหมายเจ้าหน้าที่ลงพื้นที่ป้องกันและแก้ไขปัญหา โดยพื้นที่กระทบได้แก่ ม.6/7/8 ต.แช่ช้าง และ ม.8/9/11/14 ต.สันกำแพง ซึ่งเทศบาลฯเร่งเข้ากำจัดวัชพืชบริเวณสะพาน/ฝาย พร้อมทั้งนำกระสอบทรายไปจำหน่ายตามจุดต่างๆ เพื่อป้องกันปัญหาน้ำท่วมบ้านประชาชนในเขตเทศบาลตำบลสันกำแพง พร้อมเฝ้าระวังอย่างใกล้ชิด