ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรม
ว่าที่ร้อยตรีปัญญา อุ่นประดิษฐ์ นายกเทศมนตรีตำบลสันกำแพง คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ และ พนักงานเทศบาลตำบลสันกำแพง ได้ร่วมกิจกรรมโครงการวันเข้าพรรษา ประจำปี 2566
- 27 กรกฎาคม 2566
- อ่าน 117 ครั้ง
![](news/img/news_1_1805.jpg)
วันที่ 24 กรกฎาคม - 27 กรกฎาคม 2566 ว่าที่ร้อยตรีปัญญา อุ่นประดิษฐ์ นายกเทศมนตรีตำบลสันกำแพง คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ และ พนักงานเทศบาลตำบลสันกำแพง ได้ร่วมกิจกรรมโครงการวันเข้าพรรษา ประจำปี 2566 โดยจัดกิจกรรมแห่เทียนเข้าพรรษาวัดทั้ง 15 วัด ในเขตเทศบาลตำบลสันกำแพง เพื่อเป็นการอนุรักษ์ไว้ซึ่งขนบธรรมเนียบประเพณีอันดีงามของท้องถิ่นให้คงไว้และสืบสานประเพณีเนื่องในวันสำคัญให้สืบทอดต่อไป