ข่าวกิจกรรม
กิจกรรมวันแม่ โรงเรียนในสังกัดเทศบาลตำบลสันกำแพง
- 11 สิงหาคม 2566
- อ่าน 107 ครั้ง
![](news/img/news_1_1820.jpg)
กิจกรรมวันแม่ โรงเรียนในสังกัดเทศบาลตำบลสันกำแพง
วันที่ 11 สิงหาคม 2566
- ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กวัดคำซาว จัดกิจกรรม วันแม่แห่งชาติ เพื่อสานสัมพันธ์ระหว่างบ้านและศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก โดยกิจกรรมทางสงฆ์ ทำบุญตักบาตรพระสงฆ์ 1 รูป รับศีลรับพร และรดน้ำมนต์เพื่อเป็นศิริมงคล จากพระครูวัดคำซาว และกิจกรรมประดิษฐ์พวงมาลัยกราบแม่ เพื่อแสดงความกตัญญูกตเวที
- ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กวัดสันโค้ง จัดกิจกรรมถวายพระพรเนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษาสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง 12 สิงหาคม 2566
- โรงเรียนอนุบาลเทศบาลตำบลสันกำแพงจัดกิจกรรมถวายพระพรเนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษาสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง เพื่อแสดงออกถึงความจงรักภักดี และให้เด็กๆได้เรียนรู้ทำการ์ดวันแม่เพื่อนำไปมอบให้กับคุณแม่