ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรม
โครงการอบรมให้ความรู้แก่ประชาชน เรื่องการดูแลรักษาฟื้นฟูแหล่งน้ำป่าไม้และสิ่งแวดล้อมตามโครงการรักษ์น้ำรักษ์ป่ารักษาสิ่งแวดล้อมประจำปีงบประมาณ2566 โดยวิทยากรคือ นายอำนาจ ฐิตศิวิริยะ
- 24 สิงหาคม 2566
- อ่าน 130 ครั้ง
![](news/img/news_1_1824.jpg)
วันที่ 24 สิงหาคม 2566 เวลา 08.30 น. ว่าที่ร้อยตรีปัญญา อุ่นประดิษฐ์ นายกเทศมนตรีตำบลสันกำแพง พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ เจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง ร่วมเปิดโครงการอบรมให้ความรู้แก่ประชาชน เรื่องการดูแล รักษา ฟื้นฟูแหล่งน้ำ ป่าไม้และสิ่งแวดล้อมตามโครงการรักษ์น้ำ รักษ์ป่า รักษาสิ่งแวดล้อม ประจำปีงบประมาณ 2566 โดย วิทยากรผู้บรรยายให้ความรู้ คือ นายอำนาจ ฐิตศิวิริยะ ตำแหน่งผู้จัดการสำนักงานจัดการน้ำเสียสาขาเชียงใหม่องค์การจัดการน้ำเสีย เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพการฟื้นฟูและอนุรักษ์แหล่งน้ำให้มีคุณภาพที่ดีแก่ผู้เข้ารับการอบรม ณ ห้องประชุมอาคารบริการประชาชน เทศบาลตำบลสันกำแพง