ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรม
อบรมหลักสูตรการสุขาภิบาลอาหาร สำหรับผู้ประกอบกิจการด้านอาหาร2562
- 11 มีนาคม 2562
- อ่าน 467 ครั้ง
![](news/img/news_1_222.jpg)
กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม จัดโครงการอบรมหลักสูตรการสุขาภิบาลอาหาร สำหรับผู้ประกอบกิจการด้านอาหาร ซึ่งได้เชิญผู้ประกอบกิจการร้านอาหารในเขตเทศบาลตำบลสันกำแพง จำนวน 50 ราย เข้ารับการอบรมฯ ทั้งนี้ได้เชิญวิทยากรจากสำนักงานสาธารณสุข จ.เชียงใหม่ อบรมหัวข้อ การสุขาภิบาลอาหารและอันตรายที่เกิดจากอาหาร โทษที่เกิดจากอาหารและน้ำที่เป็นสื่อ กฎหมายที่เกี่ยวข้องฯพรบ.การสาธารณสุข พ.ศ.2535 มาตรฐานสุขาภิบาลอาหารในสถานประกอบกิจการด้านอาหาร(ร้านอาหาร/แผงลอย) และสุขวิทยาบุคคลของผู้สัมผัสอาหาร จัดขึ้นเมื่อวันที่ 11 มีนาคม 2562 ณ ห้องประชุมเทศบาลสันกำแพง