ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรม
พิธีบรรพชาสามเณรภาคฤดูร้อน2562
- 4 เมษายน 2562
- อ่าน 441 ครั้ง
![](news/img/news_1_249.jpg)
เช้านี้ ที่ตลาดป่าเห็ว หมู่ที่2 ตำบลสันกำแพง ประชาชน เข้าร่วมใส่บาตร ข้าวสารอาหารแห้ง ให้กับสามเณรและศีลจาริณี จำนวน 100 รูป ตามโครงการบรรพชาฯวัดสันก้างปลา โดยวันที่6เมษายน จะมีกิจกรรมธุดงค์มหาบารมี ซึ่งเดินทางไปยังแต่ละตำบลของอำเภอสันกำแพง และ ประกอบพิธีลาสิกขา วันที่ 7 เมษายน 2562