ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรม
โครงการคลองสวยน้ำใส ใส่ใจสิ่งแวดล้อม 2562
- 25 มิถุนายน 2562
- อ่าน 386 ครั้ง
![](news/img/news_1_278.jpg)
โครงการคลองสวยน้ำใส ใส่ใจสิ่งแวดล้อม 2562 จากความร่วมมือของโรงเรียนแช่ช้าง(เทพนานุกูล) และโรงเรียนอนุบาลไผแก้ว จำนวน 120 คน ตำบลแช่ช้าง โดยการจัดกิจกรรมอบรมให้ความรู้เกี่ยวกับสิ่งแวดล้อม ปลูกฝังให้เด็กนักเรียนด้านการอนุรักษ์แหล่งน้ำ สิ่งแวดล้อมและจัดการน้ำเสียในครัวเรือน พร้อมทั้งรณรงค์ทำกิจกรรมจัดเก็บขยะสองฝั่งลำน้ำออน และนำ โดยมี นางสาวศุภนิมิต วรกิตตินายกเทศมนตรีตำบลสันกำแพง ประธานเปิดงาน และ มีส่วนร่วมสร้างพลังสามัคคีภายในบริเวณวัดแช่ช้างขนย้ายกระเบื้องเพื่อการบูรณะ (25มิย62)