ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรม
อบรมเสริมสร้างคุณธรรมจริยธรรมและต่อต้านทุจริตคอรัปชั่นภาครัฐ
- 2 สิงหาคม 2562
- อ่าน 384 ครั้ง
![](news/img/news_1_287.jpg)
นางสาวศุภนิมิต วรกิตติ นายกเทศมนตรีตำบลสันกำแพง ประธานพิธีเปิดโครงการอบรมเสริมสร้างคุณธรรมจริยธรรมและต่อต้านทุจริตคอรัปชั่นภาครัฐ ทั้งนี้เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพในการปฏิบัติงานและประโยชน์สุขของประชาชน เมื่อวันที่ 2 สิงหาคม 2562 โดยมี นายสุเมธ ฉลาดธัญญกิจ ปลัดเทศบาลตำบลสันกำแพง กล่าววัตถุประสงค์เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพในการปฏิบัติงาน ส่งเสริมให้ผู้บริหารท้องถิ่น สท. พนักงาน ลูกจ้าง ได้มีความรู้ ความเข้าใจด้านวินัย คุณธรรมจริยธรรม และจรรยาบรรณของข้าราชการ การอบรมฯดังกล่าวมีจำนวนพนักงาน เจ้าหน้าที่ จำนวน 150 คน เข้าร่วมรับการอบรม ซึ่งได้เชิญ นายชิดชนก ชุมพล หัวหน้ากลุ่มงานป้องกันทุจริตในภาครัฐ จาก สนง.ป้องกันและปราบปรามการทุจริตในภาครัญ เขต 5 เป็นวิทยากรการบรรยายฯ ครั้งนี้ จัดขึ้น ณ ห้องประชุมอาคารบริการประชาชน ทต.สันกำแพง