ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรม
โครงการจัดการสิ่งแวดล้อมในวัด เพิ่มพื้นที่สีเขียว
- 22 สิงหาคม 2562
- อ่าน 338 ครั้ง
![](news/img/news_1_293.jpg)
วัดโรงธรรมสามัคคีและศูนย์ส่งเสริมสุขภาพวัดโรงธรรมสามัคคี ทต.สันกำแพง ร่วมกับหน่วยงานภาครัฐและเอกชน ประชาชน นำโดย นางสาวศุภนิมิต วรกิตติ นายกเทศมนตรีตำบลสันกำแพง นายชาครีย์ ขัติรัตน์ รองนายกเทศมนตรี ชมรมผู้สูงอายุ ทต.สันกำแพง จิตอาสา จัดโครงการจัดการสิ่งแวดล้อมในวัด ทั้งนี้เพื่อให้พระสงฆ์และประชาชนสามารถใช้เป็นแนวทางจัดการสิ่งแวดล้อม มีความเหมาะสมแก่การประกอบศาสนกิจ อันได้แก่ ความสะอาด ความมีระเบียบ เพิ่มพื้นที่สีเขียวและจัดการสิ่งแวดล้อมภายในบริเวณวัดโรงธรรมสามัคคี