ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรม
ผู้ตรวจราชการกรมส่งเสริมการปกครองท้องถิ่น เข้าตรวจราชการและนิเทศงานอปท.สันกำแพง
- 27 สิงหาคม 2562
- อ่าน 451 ครั้ง
![](news/img/news_1_295.jpg)
นายจำลักษ์ กันเพ็ชร์ ผู้ตรวจราชการกรมส่งเสริมการปกครองท้องถิ่น เข้าตรวจราชการและนิเทศงาน ตลอดจนการติดตามผลการดำเนินงานของนโยบายสำคัญของรัฐบาลกระทรวงมหาดไทย และกรมส่งเสริมการปกครองท้องถิ่นในพื้นที่อำเภอสันกำแพง ณ เทศบาลตำบลสันกำแพง โดยมี นางสาววัชชารมย์ วงศ์คม ท้องถิ่นอำเภอสันกำแพง นางสาวศุภนิมิต วรกิตติ นายกเทศมนตรีตำบลสันกำแพง ให้การต้อนรับร่วมกับ นายกองค์กรปกครองท้องถิ่น พื้นที่อ.สันกำแพง ซึ่งได้มีประเด็นนโยบายที่สำคัญ ดังนี้
-การเร่งรัดเบิกจ่ายงบประมาณและเงินอุดหนุนเฉพาะกิจ
-การบริหารจัดการศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก/อาหารกลางวัน
-การติดตามโครงการเฉลิมพระเกียรติฯ
-การป้องกันและแก้ไขปัญหาสาธารณภัย
-การติดตามป้องกันปัญหาโรคพิษสุนัขบ้า การออกข้อบัญญัติ/เทศบัญญัติ