ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรม
ว่าที่ร้อยตรีปัญญา อุ่นประดิษฐ์ นายกเทศมนตรีตำบลสันกำแพง เข้าร่วมการประชุมฯครั้งที่ 9/2564 โดยนายอำเภอสันกำแพง ได้สั่งการให้ทุกส่วนดำเนินการตามมาตรการและควบคุมโรค
- 16 กรกฎาคม 2564
- อ่าน 235 ครั้ง
![](news/img/news_1_637.jpg)
ห้องประชุมหลวงปู่หล้า ศูนย์ราชการอำเภอสันกำแพง จ.เชียงใหม่ นายชัยณรงค์ นันตาสาย นายอำเภอสันกำแพง หน.ศปก.อ.สันกำแพง เป็นประธานการประชุมคณะทำงานศูนย์ปฏิบัติการควบคุมโรคอำเภอสันกำแพง (ศปก.อ.สันกำแพง) และว่าที่ร้อยตรีปัญญา อุ่นประดิษฐ์ นายกเทศมนตรีตำบลสันกำแพง เข้าร่วมการประชุมฯครั้งที่ 9/2564 โดยนายอำเภอสันกำแพง ได้สั่งการให้ทุกส่วนดำเนินการตามมาตรการและควบคุมโรค ดังนี้
1. ให้ ศปก.ต. ออกตรวจตลาดนัด แคมป์คนงาน สถานรับเลี้ยงเด็ก และแหล่งมั่วสุมต่างๆ เพื่อป้องกันการแพร่ระบาดของโรคในพื้นที่
2. ให้ ศปก.ต. เชิญประธานหมู่บ้านจัดสรรและเจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัยในหมู่บ้านจัดสรร มาประชุมเพื่อแจ้งแนวทางการปฏิบัติ ควบคุม ตรวจสอบ ผู้ที่มาจากพื้นที่เสี่ยง
3. ให้ ศปก.ต. รณรงค์ประชาสัมพันธ์และสร้างการรับรู้ เรื่อง การฉีดวัคซีนให้กับพี่น้องประชาชนที่ยังไม่ได้รับการฉีดวัคซีน
4.ให้แต่ละตำบลจัดเตรียมสถานที่กักกันโรค (Local Quarantine) ระดับตำบล เพื่อเตรียมรับสถานการณ์การแพร่ระบาดของโรคโควิด-19