ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรม
ว่าที่ร้อยตรีปัญญา อุ่นประดิษฐ์ พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภา พนักงานเทศบาล สำนักปลัดฯ ถวายเทียนพรรษาไปยังวัดสันโค้ง(เก่า)
- 19 กรกฎาคม 2564
- อ่าน 246 ครั้ง
![](news/img/news_1_650.jpg)
ว่าที่ร้อยตรีปัญญา อุ่นประดิษฐ์ นายกเทศมนตรีตำบลสันกำแพง พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภา พนักงานเทศบาล สำนักปลัดฯ ถวายเทียนพรรษาไปยังวัดสันโค้ง(เก่า) หมู่ที่4 ตำบลทรายมูล อ.สันกำแพง เพื่อส่งเสริมสืบสานอนุรักษ์ประเพณีท้องถิ่นให้คงอยู่กับคนไทยตลอดไป และทำนุบำรุงพระพุทธศาสนา ปลูกค่านิยมอันดีงามให้กับพนักงานเทศบาล ในรูปแบบ new normal