ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรม
ว่าที่ร้อยตรีปัญญา อุ่นประดิษฐ์ พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภา พนักงานเทศบาล กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ร่วมกันถวายเทียนพรรษา ไปยังวัดสันก้างปลา ตำบลทรายมูล อ.สันกำแพง
- 20 กรกฎาคม 2564
- อ่าน 249 ครั้ง
![](news/img/news_1_654.jpg)
ว่าที่ร้อยตรีปัญญา อุ่นประดิษฐ์ นายกเทศมนตรีตำบลสันกำแพง พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภา พนักงานเทศบาล กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ร่วมกันถวายเทียนพรรษาไปยังวัดต่างๆในเขตเทศบาลตำบลสันกำแพง วันที่ 20 กรกฏาคม 2564 โดยถวายเทียนพรรษา ไปยังวัดสันก้างปลา ตำบลทรายมูล อ.สันกำแพง เพื่อส่งเสริมสืบสานอนุรักษ์ประเพณีท้องถิ่นให้คงอยู่กับคนไทยตลอดไป และทำนุบำรุงพระพุทธศาสนา ปลูกค่านิยมอันดีงามให้กับพนักงานเทศบาล ในรูปแบบ new normal