ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรม
ว่าที่ร้อยตรีปัญญา อุ่นประดิษฐ์ นายกเทศมนตรีตำบลสันกำแพง พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภา พนักงานเทศบาล กองคลัง ร่วมกันถวายเทียนพรรษาไปยังวัดสันใต้ ตำบลสันกำแพง
- 21 กรกฎาคม 2564
- อ่าน 144 ครั้ง
![](news/img/news_1_659.jpg)
ว่าที่ร้อยตรีปัญญา อุ่นประดิษฐ์ นายกเทศมนตรีตำบลสันกำแพง พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภา พนักงานเทศบาล กองคลัง ร่วมกันถวายเทียนพรรษาไปยังวัดต่างๆในเขตเทศบาลตำบลสันกำแพง วันที่ 21กรกฏาคม 2564 โดยถวายเทียนพรรษา ไปยังวัดสันใต้ ตำบลสันกำแพง อ.สันกำแพง เพื่อส่งเสริมสืบสานอนุรักษ์ประเพณีท้องถิ่นให้คงอยู่กับคนไทยตลอดไป และทำนุบำรุงพระพุทธศาสนา ปลูกค่านิยมอันดีงามให้กับพนักงานเทศบาล ในรูปแบบ new normal