ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรม
กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อมนำเจ้าหน้าที่ดำเนินการหยอดทรายอะเบทบริเวณรางระบายน้ำ ในเขตพื้นที่ ทั้งนี้รณรงค์ป้องกันและควบคุมโรคที่มากับยุง
- 22 กรกฎาคม 2564
- อ่าน 124 ครั้ง
![](news/img/news_1_673.jpg)
กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อมนำเจ้าหน้าที่ดำเนินการหยอดทรายอะเบทบริเวณรางระบายน้ำ ในเขตพื้นที่ ทั้งนี้รณรงค์ป้องกันและควบคุมโรคที่มากับยุง อีกทั้งรักษาสิ่งแวดล้อมภายในบ้าน ชุมชน ทั่วทั้ง23ชุมชนเพื่อให้เกิดความสะอาดน่าอยู่ ลดแหล่งเพาะพันธุ์ยุง