ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรม
ถวายเทียนพรรษา ไปยังวัดสันกำแพงหลวง หมู่ที่5 ตำบลสันกำแพง เพื่อส่งเสริมสืบสานอนุรักษ์ประเพณีท้องถิ่นให้คงอยู่กับคนไทยตลอดไป และทำนุบำรุงพระพุทธศาสนา ปลูกค่านิยมอันดีงามให้กับพนักงานเทศบาล
- 23 กรกฎาคม 2564
- อ่าน 167 ครั้ง
![](news/img/news_1_677.jpg)
ว่าที่ร้อยตรีปัญญา อุ่นประดิษฐ์ นายกเทศมนตรีตำบลสันกำแพง พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภา พนักงานเทศบาล ร่วมกันถวายเทียนพรรษาไปยังวัดต่างๆในเขตเทศบาลตำบลสันกำแพง วันที่ 23กรกฏาคม 2564 ถวายเทียนพรรษา ไปยังวัดสันกำแพงหลวง หมู่ที่5 ตำบลสันกำแพง เพื่อส่งเสริมสืบสานอนุรักษ์ประเพณีท้องถิ่นให้คงอยู่กับคนไทยตลอดไป และทำนุบำรุงพระพุทธศาสนา ปลูกค่านิยมอันดีงามให้กับพนักงานเทศบาล