ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรม
ว่าที่ร้อยตรีปัญญา อุ่นประดิษฐ์ นายกเทศมนตรีตำบลสันกำแพง พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภา พนักงานเทศบาล จากกองการศึกษา ร่วมกันถวายเทียนพรรษาไปยังวัดป่าเห็ว
- 23 กรกฎาคม 2564
- อ่าน 156 ครั้ง
![](news/img/news_1_679.jpg)
ว่าที่ร้อยตรีปัญญา อุ่นประดิษฐ์ นายกเทศมนตรีตำบลสันกำแพง พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภา พนักงานเทศบาล จากกองการศึกษา ร่วมกันถวายเทียนพรรษาไปยังวัดต่างๆในเขตเทศบาลตำบลสันกำแพง วันที่ 23 กรกฏาคม 2564 ถวายเทียนพรรษา ไปยังวัดป่าเห็ว หมู่ที่2 ตำบลสันกำแพง เพื่อส่งเสริมสืบสานอนุรักษ์ประเพณีท้องถิ่นให้คงอยู่กับคนไทยตลอดไป และทำนุบำรุงพระพุทธศาสนา ปลูกค่านิยมอันดีงามให้กับพนักงานเทศบาล