ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรม
ว่าที่ร้อยตรีปัญญา อุ่นประดิษฐ์ นายกเทศมนตรีตำบลสันกำแพง ร่วมกันทำบุญตักบาตร วันธรรมสวณะ ช่วงฤดูกาลเข้าพรรษา ณ วัดศรีบุญเรือง
- 1 สิงหาคม 2564
- อ่าน 157 ครั้ง
![](news/img/news_1_711.jpg)
นายชัยณรงค์ นันตาสาย นายอำเภอสันกำแพง พร้อมด้วย นางทิพย์วรรณ์ นันตาสาย นายกกิ่งกาชาดอำเภอสันกำแพง ว่าที่ร้อยตรีปัญญา อุ่นประดิษฐ์ นายกเทศมนตรีตำบลสันกำแพง และคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาลนายสงวนศักดิ์ กันแก้ว ผู้ใหญ่บ้านป่าเส้า หมู่ที่ 1 ตำบลสันกำแพง และคณะศรัทธาวัดศรีบุญเรือง ได้ร่วมกันทำบุญตักบาตร วันธรรมสวณะ ช่วงฤดูกาลเข้าพรรษา ซึ่งเป็นหนึ่งในกิจกรรมของโครงการขับเคลื่อนโครงการสำคัญของกรมการปกครอง ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2564 (10 Flagship to DOPA Normal) ณ วัดศรีบุญเรือง บ้านป่าเส้า หมู่ที่ 1 ตำบลสันกำแพง ทั้งนี้ ดำเนินการภายใต้มาตรการป้องกันการแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (Covid-19) อย่างเคร่งครัด