ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรม
ศูนย์ส่งเสริมสุขภาพวัดโรงธรรมาฯต้อนรับคณะดูงานจากทต.แหลมสัก จ.กระบี่
- 11 พฤษภาคม 2561
- อ่าน 479 ครั้ง
![](news/img/news_1_74.jpg)
คณะผู้บริหารเทศบาลฯ นำโดย นายชาครีย์ ขัติรัตน์ และ ว่าที่ร้อยตรีปัญญา อุ่นประดิษฐ์ รองนายกเทศมนตรีตำบลสันกำแพง พร้อมคณะ ได้ร่วมต้อนรับคณะทัศนศึกษาดูงานจาก เทศบาลตำบลแหลมสัก จ.กระบี่ นำโดย นายกมล บุญธีระเลิศ นายกเทศมนตรี และ กลุ่มสมาชิก ประชาชน จำนวน 90 คน ณ ศูนย์ส่งเสริมสุขภาพวัดโรงธรรมสามัคคี เพื่อแลกเปลี่ยนความรู้ และ ศึกษาแนวทางการจัดตั้งศูนย์ส่งเสริมสุขภาพอันเกี่ยวข้องกับผู้สูงอายุ ทั้งด้านของการดูแลสุขภาพกาย สุขภาพใจ และการรวมกลุ่มให้ใช้เวลาทำกิจกรรมภายในชุมชนร่วมกัน เพื่อเน้นความสุขที่สร้างด้วยชุมชน ผู้สูงอายุในวัยเดียวกันเพื่อสร้างสรรค์กิจกรรมด้านสุขภาพให้เกิดประโยชน์สูงสุด (8พค2561)