ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรม
กิจกรรมการฝังเข็มของศูนย์ส่งเสริมสุขภาพชุมชนวัดโรงธรรมสามัคคี
- 17 พฤษภาคม 2561
- อ่าน 785 ครั้ง
![](news/img/news_1_84.jpg)
Mr.Oliver ผู้เชี่ยวชาญทางด้านการแพทย์ฝังเข็ม เพื่อการรักษา จากโรงพยาบาลแมคคอร์มิค ทำหัตถการให้กับผู้ป่วยที่มารับการกายภาพบำบัดที่ศูนย์ส่งเสริมสุขภาพชุมชนวัดโรงธรรมสามัคคี จำนวน 13 ราย ที่มีอการกล้ามเนื้ออ่อนแรง และ ปวดตามข้อต่างๆ โดยมีการฝังเข็มทุกๆเดือนๆละ 2 ครั้ง ทั้งนี้เพื่อให้ประชาชนที่ได้มีปัญหาด้านสุขภาพ สามารถที่เข้ารับการปรึกษากับผู้เชี่ยวชาญด้านฝังเข็มอย่างต่อเนื่อง