ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรม
ว่าที่ร้อยตรีปัญญา อุ่นประดิษฐ์ นายกเทศมนตรีตำบลสันกำแพง ได้ให้การสนับสนุนการบริการสาธารณะด้านอื่นๆ ซึ่งในวันนี้ได้นำน้ำดื่มเพื่อสนับสนุนให้กับศูนย์พักคอยอำเภอสันกำแพง
- 18 ตุลาคม 2564
- อ่าน 218 ครั้ง
![](news/img/news_1_897.jpg)
นายชัยณรงค์ นันตาสาย นายอำเภอสันกำแพง เตรียมความพร้อมในฐานะประธานคณะกรรมการโรคติดต่ออำเภอสันกำแพง ได้ตระหนักถึงสุขภาพและความปลอดภัยของทุกคนเป็นสำคัญ จึงมีนโยบายในการขยายพื้นที่เข้าสู่ชุมชน ซึ่งเป็นความร่วมมือแบบบูรณาการในการจัดตั้งศูนย์พักคอยCommunity Isolation ภายใต้การทำงานร่วมกันระหว่างคณะกรรมการโรคติดต่ออำเภอ หน่วยงานสาธารณสุข หน่วยงานปกครองในพื้นที่ งานบริหารท้องถิ่น โดยมีว่าที่ร้อยตรีปัญญา อุ่นประดิษฐ์ นายกเทศมนตรีตำบลสันกำแพง ได้ให้การสนับสนุนการบริการสาธารณะด้านอื่นๆ ซึ่งในวันนี้ได้นำน้ำดื่มเพื่อสนับสนุนให้กับศูนย์พักคอยอำเภอสันกำแพง