ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรม
การมอบเงินอุดหนุนประเภทเงินอุดหนุนทั่วไปฯ ให้กับกรรมการชุมชนฯตามแนวทางโครงการพระราชดำริด้านสาธารณสุขปี2561
- 24 พฤษภาคม 2561
- อ่าน 791 ครั้ง
![](news/img/news_1_92.jpg)
การมอบเงินอุดหนุนประเภทเงินอุดหนุนทั่วไปประจำปีงบประมาณ 2561 ให้กับคณะกรรมการชุมชนในการดำเนินงานตามแนวทางโครงการพระราชดำริด้านสาธารณสุข ได้แก่ โครงการสืบสานปณิธานสมเด็จย่า ต้านภัยมะเร็งเต้านม โครงการควบคุมโรคขาดสารไอโอดีน โครงการรณรงค์แก้ไขปัญหายาเสพติด มีจำนวนที่ชุมชนเข้ารับมอบเงินอุดหนุน 23 ชุมชนๆละ 20,000 บาท ทั้งนี้ได้รับเกียรติจาก ว่าที่ร้อยตรีปัญญา อุ่นประดิษฐ์ รองนายกเทศมนตรีตำบลสันกำแพงปฏิบัติราชการแทนนายกเทศมนตรี พร้อมคณะ มอบเงินอุดหนุนให้กับคณะกรรมการชุมชนทั้ง 23 ชุมชน ณ ห้องประชุมราชพฤกษ์ เทศบาลตำบลสันกำแพง(24/5/2561)