ข่าวกิจกรรม
ศูนย์ราชการอำเภอสันกำแพง จัดกิจกรรมใน”วันชาติ ”วันพ่อแห่งชาติ “ 5 ธันวาคม ประจำปี 2564
- 5 ธันวาคม 2564
- อ่าน 105 ครั้ง
![](news/img/news_1_964.jpg)
ศูนย์ราชการอำเภอสันกำแพง จัดกิจกรรมใน”วันชาติ ”วันพ่อแห่งชาติ “ 5 ธันวาคม ประจำปี 2564 ที่ผ่านมา เนื่องในวันคล้ายวันพระราชสมภพ เพื่อถวายเป็นพระกุศลแด่ พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช ร.9 จัดขึ้น ณ ห้องประชุม รร สันกำแพง
โดยมีทางนายชัยณรงค์ นันตาสาย นายอำเภอสันกำแพง ประธานในพิธี พร้อมทุกภาคส่วนราชการ อีกทั้ง ว่าที่ร้อยตรีปัญญา อุ่นประดิษฐ์ นายกเทศมนตรีตำบลสันกำแพงพร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภา และหัวหน้าส่วนราชการ เข้าร่วมพิธีดังกล่าว ภายในงานได้มีการจัดกิจกรรมทางสงฆ์พิธีเจริญพุทธมนต์ และพระสงฆ์ออกบิณฑบาตร 99 รูป ซึ่งได้ร่วมกันทำบุญตักบาตร เพื่อถวายเป็นราชกุศล พิธีถวายพานพุ่มดอกไม้สักการะ พิธีถวายบังคม อย่างพร้อมเพรียงกัน เพื่อร่วมน้อมสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณเป็นล้นพ้นอย่างหาที่สุดมิได้