ข่าวกิจกรรม
วิสาหกิจชุมชนกลุ่มส่งเสริมอาชีพบ้านต้นโจ้ก(คำซาว)ได้รับการคัดเลือกให้เป็นวิสาหกิจชุมชนดีเด่นเชียงใหม่
- 28 พฤษภาคม 2561
- อ่าน 1,240 ครั้ง
![](news/img/news_1_100.jpg)
คณะผู้บริหารนำโดย นางสาวศุภนิมิต วรกิตติ นายกเทศมนตรีตำบลสันกำแพง พร้อมคณะ และ นายวัชรพงศ์ ลิ้มศักดากุล ประธานชุมชนบ้านคำซาว นางบังอร อภิญญาวงศ์เลิศ ประธานกลุ่มวิสาหกิจชุมชน เข้าร่วมให้การต้อนรับ คณะกรรมการการประกวดวิสาหกิจชุมชนดีเด่นประจำปี 2561 ณ วิสาหกิจชุมชน กลุ่มส่งเสริมอาชีพบ้านต้นโจ๊กคำซาว หมู่ที่4ตำบลสันกำแพง โดย วิสาหกิจชุมชนกลุ่มส่งเสริมอาชีพบ้านต้นโจ้ก(คำซาว)ได้รับการคัดเลือกให้เป็นวิสาหกิจชุมชนดีเด่นของจังหวัดเชียงใหม่ เพื่อร่วมการประกวดระดับภูมิภาค ทั้งนี้ระดับภูมิภาคที่รับการคัดเลือก ได้แก่ เชียงใหม่ พะเยา และ น่าน จากนั้นคัดเลือกตัวแทนจากระดับภูมิภาค จังหวัดใดที่ผ่านการคัดเลือก ก็จะสามารถเข้าสู่การประกวดระดับประเทศ ต่อไป จัดโดย สำนักงานเกษตรจังหวัดเชียงใหม่ กรมส่งเสริมการเกษตร กระทรวงเกษตรและสหกรณ์การเกษตร (28พค61)