ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรม
กองทุนวันละบาทศึกษาดูงานทต.สันมหาพน อ.แม่แตง
- 19 มิถุนายน 2561
- อ่าน 667 ครั้ง
![](news/img/news_1_111.jpg)
ว่าที่ร้อยตรี ปัญญา อุ่นประดิษฐ์ รองนายกเทศมนตรีตำบลสันกำแพง รักษาราชการแทนนายกเทศมนตรี ร่วมเดินทางเพื่อแลกเปลี่ยนเรียนรู้ ศึกษาดูงานแก่คณะกรรมการฯ ทั้งนี้จัดฝึกอบรมขึ้นเพื่อเพิ่มพูนทักษะที่จะนำไปใช้พัฒนาศักยภาพการบริหาร จนสามารถจัดสวัสดิการให้แก่สมัครสมาชิกกองทุนได้อย่างสัมฤทธิ์ผล โดยยึดหลักการพึ่งพาตัวเองเพื่อนำไปสู่การพัฒนาอย่างยังยืน การศึกษาดูงานครั้งนี้ได้เยี่ยมชมกองทุนสวัสดิการชุมชน จาก เทศบาลตำบลสันมหาพน อ.แม่แตง จ.เชียงใหม่ (19มิย2561)