ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรม
อบรมส่งเสริมการมีส่วนร่วมของประชาชนในการจัดทำแผนป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยประจำหมู่บ้านประจำปี 2561
- 20 มิถุนายน 2561
- อ่าน 522 ครั้ง
![](news/img/news_1_112.jpg)
ว่าที่ร้อยตรี ปัญญา อุ่นประดิษฐ์ รองนายกเทศมนตรีตำบลสันกำแพง ประธานในพิธีเปิดการอบรมส่งเสริมการมีส่วนร่วมของประชาชนในการจัดทำแผนป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยประจำหมู่บ้านประจำปี 2561 ทั้งนี้เพื่อส่งเสริมการ
มีส่วนร่วมของประชาชนทั้ง 23 ชุมชนหมู่บ้านละสองคนในการจัดทำแผนป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยประจำหมู่บ้าน โดยมี นายอัมรินทร์ บุญถม
รองปลัดตำบลสันกำแพง กล่าววัตถุประสงค์เพื่ออบรมให้ความรู้ในการป้องกันและการจัดทำแผนป้องกันบรรเทาสาธารณภัยประจำหมู่บ้านให้
ประชาชนในชุมชนมีส่วนร่วมคิดร่วมวางแผนสู่การเป็นชุมชนเข้มแข็งในการจัดการภัยพิบัติอย่างยั่งยืน จัดขึ้นวันที่ 20 มิถุนายน 2561 ณ ห้องประชุมเทศบาลตำบลสันกำแพง