ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรม
อบรมให้ความรู้เรื่องการใช้ยาแผนปัจจุบันอย่างไรให้ถูกต้องและปลอดภัย
- 26 มิถุนายน 2561
- อ่าน 463 ครั้ง
![](news/img/news_1_114.jpg)
กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม เทศบาลตำบลสันกำแพง เปิดการจัดอบรมให้ความรู้เรื่องการใช้ยาแผนปัจจุบันอย่างไรให้ถูกต้องและปลอดภัยและกิจกรรมเชิงปฏิบัติการเรื่อง การช่วยเหลือผู้ป่วยภาวะฉุกเฉินและการปฐมพยาบาลเบื้องต้น ตามโครงการหมอในบ้าน ประจำปีงบประมาณ 2561 โดยมี นางสาวศุภนิมิต วรกิตติ นายกเทศมนตรีตำบลสันกำแพง ประธานในการจัดอบรมฯดังกล่าว ทั้งนี้กลุ่มเป้าหมายในการอบรมได้แก่ ประธานอสม. และ สมาชิกอสม. จำนวน 23 ชุมชน จำนวน 100 คน เข้าร่วมในการอบรมดังกล่าว