ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรม
ว่าที่ร้อยตรีปัญญา อุ่นประดิษฐ์ นายกเทศมนตรีตำบลสันกำแพง ประธานในพิธีทำบุญอาคารอเนกประสงค์ (ศาลาบำเพ็ญกุศลศพ)
- 31 พฤษภาคม 2565
- อ่าน 44 ครั้ง
![](news/img/news_1_1375.jpg)
ว่าที่ร้อยตรีปัญญา อุ่นประดิษฐ์ นายกเทศมนตรีตำบลสันกำแพง ประธานในพิธีทำบุญอาคารอเนกประสงค์ (ศาลาบำเพ็ญกุศลศพ) พร้อมคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการนำทีมโดยนายสุพจน์ แสงฉาย ปลัดเทศบาลตำบลสันกำแพง พร้อมด้วยนายชูพงศ์ ธนพรหมาวิวัฒน์
รองปลัดเทศบาล มอบอาคารอเนกประสงค์ เพื่อสาธารณะประโยชน์ของชุมชนแก่ นายพิภพ ขันธ์แก้ว ผู้ใหญ่บ้านหมู่ 1 และนางยุพิน ตาสุยะ ผู้ใหญ่บ้านหมู่ 2 ตำบลทรายมูล ตัวแทนประชาชนในพื้นที่รับมอบ โดยมี นางสาวณัฐกฤตา พ่วงตรง สมาชิกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ อำเภอสันกำแพงเขต 2 นายสุวิทย์ วรเจริญ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านสันโค้งใหม่ ร่วมในการดำเนินกิจกรรมดังกล่าว ณ สุสานบ้านดอนมูล หมู่ที่ 1 ตำบลทรายมูล อำเภอสันกำแพง จังหวัดเชียงใหม่