ข่าวกิจกรรม
ประชุมศูนย์ช่วยเหลือประชาชนทต.สันกำแพง
- 25 มกราคม 2562
- อ่าน 569 ครั้ง
25 มกราคม 2562 นางสาวศุภนิมิต วรกิตติ นายกเทศมนตรีตำบลสันกำแพง ประธานคณะกรรมการช่วยเหลือประชาชนของเทศบาลตำบลสันกำแพง จัดประชุมขึ้นซึ่งเป็นครั้งที่1ในการจัดตั้งศูนย์ช่วยเหลือประชาชน ทต.สันกำแพง ทั้งนี้เพื่อประชุมในการพิจารณาขอความช่วยเหลือจากประชาชน โดยการร้องขอความช่วยเหลือด้วยตนเอง จำนวน 5 ราย และ มีผู้แทนเพื่อประสานขอความช่วยเหลือจำนวน 12 ราย สรุปจากแบบรับลงทะเบียนฯ เริ่มตั้งแต่เดือน 1 ธันวาคม 2561 ถึง 20 มกราคม 2562 เพื่อให้เป็นไปด้วยความเรียบร้อย พร้อมให้การช่วยเหลือเมื่อได้รับการร้องขอจากประชาชนในพื้นที่ ตามระเบียบกระทรวงมหาดไทยว่าด้วยค่าใช้จ่ายเพื่อช่วยเหลือประชาชนตามอำนาจหน้าที่ขององค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น พ.ศ.2560 โดยมีคณะกรรมการช่วยเหลือประชาชนขององค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ประกอบด้วยนายกเทศมนตรีตำบลสันกำแพง ท้องถิ่นอำเภอสันกำแพง ปลัดอำเภอสันกำแพง ประจำตำบลทรายมูล พัฒนากรอำเภอสันกำแพง ประจำตำบลทรายมูล กำนันตำบลสันกำแพง กำนันตำบลทรายมูล ประธานชุมชน ม.8 ต.แช่ช้าง ปลัดเทศบาล หัวหน้าสำนักปลัด และ ผู้อำนวยการกองช่าง