ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรม
กิจกรรมสันทนาการศูนย์ส่งเสริมสุขภาพวัดโรงธรรมสามัคคี
- 1 พฤษภาคม 2561
- อ่าน 436 ครั้ง
![](news/img/news_1_23.jpg)
กิจกรรมประจำเดือน ศูนย์ส่งเสริมสุขภาพฯวัดโรงธรรมสามัคคี โดยมี นางสาวศุภนิมิต วรกิตติ นายกเทศมนตรี เข้าร่วมกิจกรรม ซึ่งได้ฝึกอบรมให้ความรู้ และกิจกรรมสันทนาการแก่ผู้สูงอายุ23ชุมชน เพื่อเสริมสร้างดูแลร่างกายและจิตใจให้ผู้สูงอายุ อาทิ การยึดแขนขา ฝึกจิตบำบัด สร้างสัมพันธ์ห่อข้าว เตรียมอาหาร มาทานร่วมกัน ทุกๆเดือน สร้างสัมพันธ์ระหว่างผู้สูงวัยด้วยกัน ณ ศูนย์ส่งเสริมสุขภาพวัดโรงธรรมสามัคคี #ภาพเป็นข่าว #27เมษายน 2561