ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรม
ถวายเทียนพรรษา วัดดอนมูล วัดป่าเป้า และวัดสันโค้งใหม่
- 8 กรกฎาคม 2562
- อ่าน 434 ครั้ง
![](news/img/news_1_282.jpg)
นางสาวศุภนิมิต วรกิตติ นายกเทศมนตรีตำบลสันกำแพง พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภา พนักงานเทศบาล ร่วมกันถวายเทียนพรรษาไปยังวัดต่างๆในเขตเทศบาลตำบลสันกำแพง วันที่ 8 กรกฏาคม 2562 ถวายเทียนพรรษา ไปยังวัดดอนมูล วัดป่าเป้า วัดสันโค้ง(ใหม่) ตำบลทรายมูล อ.สันกำแพง เพื่อส่งเสริมสืบสานอนุรักษ์ประเพณีท้องถิ่นให้คงอยู่กับคนไทยตลอดไป และทำนุบำรุงพระพุทธศาสนา ปลูกค่านิยมอันดีงามให้กับพนักงานเทศบาล #ถวายเทียนพรรษา2562