ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรม
ถวายเทียนพรรษาสายที่2 ทต.สันกำแพง
- 9 กรกฎาคม 2562
- อ่าน 433 ครั้ง
การถวายเทียนพรรษาเพื่อจุดตามประทีปเป็นพุทธบูชานั้น มาจากอานิสงส์การถวายเทียนเพื่อจุดเป็นพุทธบูชา นำความสว่าง ความเป็นมงคลแก่ชีวิต #ถวายเทียนพรรษา ทต.สันกำแพง นำโดย น.ส.ศุภนิมิต วรกิตติ นายกเทศมนตรีตำบลสันกำแพง พร้อมคณะ นำขบวนต้นเทียนพรรษา ถวายไปยังวัดต่างๆ วันที่9 กค 2562 ได้นำถวายไปยังวัดสันก้างปลา วัดทรายมูล และวัดโรงธรรมสามัคคี ซึ่งได้มีพนักงานเทศบาลกองสาธารณสุข สมาชิกชมรมผู้สูงอายุเทศบาลตำบลสันกำแพง เข้าร่วมประกอบพิธีถวายเทียนพรรษาในครั้งนี้