ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรม
ว่าที่ร้อยตรีปัญญา อุ่นประดิษฐ์ นายกเทศมนตรีตำบลสันกำแพง พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภา พนักงานเทศบาล สำนักปลัดฯ ร่วมกันถวายเทียนพรรษาไปยังวัดดอนมูล ตำบลทรายมูล อ.สันกำแพง
- 19 กรกฎาคม 2564
- อ่าน 193 ครั้ง
![](news/img/news_1_648.jpg)
ว่าที่ร้อยตรีปัญญา อุ่นประดิษฐ์ นายกเทศมนตรีตำบลสันกำแพง พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภา พนักงานเทศบาล สำนักปลัดฯ ร่วมกันถวายเทียนพรรษาไปยังวัดต่างๆในเขตเทศบาลตำบลสันกำแพง วันที่ 19 กรกฏาคม 2564 โดยถวายเทียนพรรษา ไปยังวัดดอนมูล ตำบลทรายมูล อ.สันกำแพง เพื่อส่งเสริมสืบสานอนุรักษ์ประเพณีท้องถิ่นให้คงอยู่กับคนไทยตลอดไป และทำนุบำรุงพระพุทธศาสนา ปลูกค่านิยมอันดีงามให้กับพนักงานเทศบาล ในรูปแบบ new normal