ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรม
วัดโรงธรรมสามัคคีได้มีพิธีอัญเชิญพระพุทธรูปดังกล่าวขึ้นประดิษฐานยังซุ้มแท่นมณฑปโดยมีว่าที่ร้อยตรีปัญญา อุ่นประดิษฐ์พร้อมคณะผู้บริหาร เข้าร่วมพิธีโดยพร้อมเพรียงกัน
- 21 กรกฎาคม 2564
- อ่าน 122 ครั้ง
![](news/img/news_1_664.jpg)
สืบเนื่องจากที่ น.ส.ศุภนิมิต วรกิตติ อดีตนายกเทศมนตรีตำบลสันกำแพง ได้มีแรงศรัทธาในการสร้างพระพุทธรูปเพื่อให้พุทธศาสนิกชนได้กราบไหว้บูชาโดยในวันนี้ ณ วัดโรงธรรมสามัคคีได้มีพิธีอัญเชิญพระพุทธรูปดังกล่าวขึ้นประดิษฐานยังซุ้มแท่นมณฑปโดยมีว่าที่ร้อยตรีปัญญา อุ่นประดิษฐ์ นายกเทศมนตรี คณะผู้บริหาร สมาชิกสภา และมีคณะศรัทธาวัดโรงธรรมสามัคคี เข้าร่วมพิธีโดยพร้อมเพรียงกัน ภายใต้มาตรการป้องกันและควบคุมโรคติดต่อโควิด19 อย่างเคร่งครัด