ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรม
ว่าที่ร้อยตรีปัญญา อุ่นประดิษฐ์ พร้อมคณะ นำขบวนต้นเทียนพรรษา ถวายไปยังวัดศรีบุญเรือง หมู่ที่1 ตำบลสันกำแพง ซึ่งได้มีพนักงานเทศบาลกองช่าง เข้าร่วมประกอบพิธีถวายเทียนพรรษาในครั้งนี้
- 22 กรกฎาคม 2564
- อ่าน 186 ครั้ง
![](news/img/news_1_671.jpg)
การถวายเทียนพรรษาเพื่อเป็นพุทธบูชานั้น มาจากอานิสงส์การถวายเทียนเพื่อจุดเป็นพุทธบูชา นำความสว่าง ความเป็นมงคลแก่ชีวิต #การถวายเทียนพรรษา ของทต.สันกำแพง นำโดย ว่าที่ร้อยตรีปัญญา อุ่นประดิษฐ์ นายกเทศมนตรีตำบลสันกำแพง พร้อมคณะ นำขบวนต้นเทียนพรรษา ถวายไปยังวัดต่างๆ วันที่22กค 2564ได้นำถวายไปยังวัดศรีบุญเรือง หมู่ที่1 ตำบลสันกำแพง ซึ่งได้มีพนักงานเทศบาลกองช่าง เข้าร่วมประกอบพิธีถวายเทียนพรรษาในครั้งนี้