ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรม
ชมรมสานสายใยรักแห่งครอบครัวจัดอบรมให้ความรู้การท้องก่อนวัยอันควรตามโครงการสายใยรักแห่งครอบครัวสานสัมพันธ์สามวัยประจำปี 2561
- 10 มกราคม 2561
- อ่าน 452 ครั้ง
![](news/img/news_1_7.jpg)
ชมรมสานสายใยรักแห่งครอบครัวจัดอบรมให้ความรู้การท้องก่อนวัยอันควรตามโครงการสายใยรักแห่งครอบครัวสานสัมพันธ์สามวัยประจำปี 2561
เทศบาลตำบลสันกำแพง นำโดย นางสาวศุภนิมิต วรกิตติ นายกเทศมนตรีตำบลสันกำแพง ประธานเปิดการอบรมให้ความรู้เรื่องการท้องก่อนวัยอันควรประจำปี 2561 คณะทำงานจากชมรมฯ ขอขอบคุณ กองทุนหลักประกันสุขภาพเทศบาลตำบลสันกำแพง ที่สนับสนุนงบประมาณในการดำเนินโครงการดังกล่าว โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้จัดกิจกรรมอบรมความรู้ในด้านของการท้องก่อนวัยอันควร และโทษของยาเสพติด ที่เกี่ยวข้อง โดยมีกลุ่มเป้าหมายได้แก่เด็กนักเรียนโรงเรียนสันกำแพงเป็นนักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่5 จำนวน 250 คน ได้เข้าอบรมในครั้งนี้ ได้รับความอนุเคราะห์สนับสนุน วิทยากร จากรพ.สต.บ้านตลาดที่มาให้ความรู้กับเด็กนักเรียน
จัดขึ้น ณ ห้องประชุมอาคารบริการประชาชน