ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรม
จัดงานวันเด็กแห่งชาติ ขานรับตามคำขวัญรัฐบาล "รู้คิด รู้เท่าทัน สร้างสรรค์เทคโนโลยี"
- 16 มกราคม 2561
- อ่าน 682 ครั้ง
![](news/img/news_1_10.jpg)
รูปแบบการจัดงาน เน้นด้านการสร้างสรรค์พัฒนาการให้กับเด็ก เน้น พัฒนาการที่สมวัย ฝึกประสบการณ์ชีวิต เด็กมีความกล้าแสดงออก เน้นการมีส่วนร่วมกับสถานศึกษาในเขตเทศบาล ส่งเสริมความเป็นไทย ใส่ใจภูมิปัญญาท้องถิ่น ภายในงานมีกิจกรรม เช่น สาธิตทำขนมครก การร้องเพลง การร่วมเล่นกิจกรรมนันทนาการ โดยนางสาวศุภนิมิต วรกิตติ นายกเทศมนตรีตำบลสันกำแพง ได้กล่าวเพิ่มเติมว่า เด็กและเยาวชนเป็นกำลังของชาติ เทศบาลมีหน้าที่ส่งเสริมและสนับสนุนด้านการศึกษา สร้างเสริมความรู้รอบตัวมากยิ่งขึ้น ประกอบไปด้วยการสร้างจิตนาการอย่างมีความสุข อันก่อเกิดคุณภาพชีวิตที่ดีให้กับคนสังคมเทศบาลตำบลสันกำแพง อีกทั้งขอขอบคุณทุกภาคส่วน หน่วยงาน ห้างร้าน ที่ได้ร่วมกันสร้างเสริมกิจกรรมเพื่อเด็กๆ สนับสนุนของรางวัลต่างๆ ด้วยความเรียบร้อย และสำเร็จลุล่วงด้วยดี