ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรม
นายกเทศมนตรีตำบล สันกำแพง พร้อมด้วย ที่ปรึกษานายกเทศมนตรีให้การต้อนรับชมรมศิลาธารตามโครงการ"ธนาคารอาหารเป็นยา"เพื่อส่งเสริมอาชีพให้พี่น้องในชุมชน
- 10 สิงหาคม 2564
- อ่าน 153 ครั้ง
![](news/img/news_1_729.jpg)
ว่าที่ร้อยตรีปัญญา อุ่นประดิษฐ์ นายกเทศมนตรีตำบล
สันกำแพง พร้อมด้วย นายสังวร ลานยศ ที่ปรึกษานายกเทศมนตรีให้การต้อนรับชมรมศิลาธารตามโครงการ"ธนาคารอาหารเป็นยา"เพื่อส่งเสริมอาชีพให้พี่น้องในชุมชน ในเขตรับผิดชอบของเทศบาลตำบลสันกำแพง เพื่อปลูกพืชสมุนไพรกระชายขาวและฟ้าทะลายโจร นำแจกจ่ายเมล็ดพันธุ์และต้นกล้าผักสมุนไพรเพื่อให้ชุมชนสามารถพึ่งตนเองได้ในช่วงสถานการณ์การแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา2019