ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรม
พิธีมอบโล่แม่ดีเด่นประจำปี2564 เพื่อมอบให้กับแม่ที่ได้รับการคัดเลือกจากชุมชน จำนวน 23 ท่าน
- 16 สิงหาคม 2564
- อ่าน 167 ครั้ง
![](news/img/news_1_751.jpg)
ว่าที่ร้อยตรีปัญญา อุ่นประดิษฐ์ นายกเทศมนตรีตำบลสันกำแพง ประธานในพิธีมอบโล่แม่ดีเด่นประจำปี2564 เพื่อมอบให้กับแม่ที่ได้รับการคัดเลือกจากชุมชน จำนวน 23 ท่าน ซึ่งการจัดกิจกรรมดังกล่าว ได้จัดขึ้นในครั้งนี้ เพื่อให้เป็นไปตามมาตรการของคณะกรรมการโรคติดต่อจังหวัดเชียงใหม่ ที่ได้กำหนดให้การจัดกิจกรรมต่างๆ มีผู้เข้าร่วมได้ไม่เกิน 20 คน จึงทำให้การจัดกิจกรรมการมอบโล่แม่ดีเด่นประจำปี2564 ในรูปแบบnew normal ด้วยการลงทะเบียนเพื่อมอบโล่แม่ดีเด่น แบบแบ่งเขต 2 เขต เขต1 มอบโล่แม่ดีเด่น ณ อาคารสำนักงานเทศบาลตำบลสันกำแพง เขต 2 ทำพิธีมอบโล่ดีเด่น ณ อาคารบริการประชาชน พิธีการดังกล่าวจัดขึ้นเป็นไปด้วยความเรียบร้อยและปฏิบัติตามมาตรการอย่างเคร่งครัด