ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรม
นายกเทศมนตรีตำบลสันกำแพง ประธานในการจัดกิจกรรมโครงการธนาคารอาหารเป็นยา วันที่ ๑๗ สิงหาคม พ.ศ.๒๕๖๔ ณ ตลาดพอเพียง บำาเป้ากรีนมาร์เก็ต หน้าวัดชัยชนะมงคล (ป้าเป้า)
- 17 สิงหาคม 2564
- อ่าน 201 ครั้ง
![](news/img/news_1_758.jpg)
ว่าที่ร้อยตรีปัญญา อุ่นประดิษฐ์ นายกเทศมนตรีตำบลสันกำแพง ประธานในการจัดกิจกรรมโครงการธนาคารอาหารเป็นยา วันที่ ๑๗ สิงหาคม พ.ศ.๒๕๖๔
ณ ตลาดพอเพียง บำาเป้ากรีนมาร์เก็ต หน้าวัดชัยชนะมงคล (ป้าเป้า) หัวหน้าโครงการ นายวสันต์ อามง กล่าวรายงานถึงการจัดงาน จากนั้นเทศบาลตำบลสันกำแพงมอบดินปลูก ให้กับผู้นำชุมชนตำบลทรายมูลเพื่อขยายผลลงสู่ชุมชนหลักและชุมชนรอง และร่วมปลูกต้นกล้าที่หน้าวัดชัยชนะมงคล (ป่าเป้า)
โดยมี นายสุทัศน์ สุวรรณประสิทธิ์ กำนันตำบลทรายมูล และผู้ใหญ่บ้านทั้งหมด ๖ หมู่บ้าน ร่วมกันปลูกต้นสมุนไพรต่างๆ และรับประทานอาหารด้วยจัดทำข้าวกล่อง ซึ่งปฏิบัติภายใต้มาตรการในการเฝ้าระวังป้องกัน ควบคุมโรค โควิด-19