ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรม
โครงการส่งเสริมอาชีพปลูกพืช กระชายขาวและฟ้าทะลายโจร ต่อยอดในด้านของการปลูกสมุนไพรประจำบ้านเพื่อให้สอดคล้องกับสถานการณ์ปัจจุบันเพื่อร่วมกันแก้ไขปัญหาโรคโควิด19 ได้แก่ ม.7-9และหมู่ที่11 ตำบลสันกำแพง
- 8 กันยายน 2564
- อ่าน 129 ครั้ง
ว่าที่ร้อยตรีปัญญา อุ่นประดิษฐ์ นายกเทศมนตรีตำบลสันกำแพง พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล
ตำบลสันกำแพงมอบกล้าไม้ตามโครงการส่งเสริมอาชีพปลูกพืช กระชายขาวและฟ้าทะลายโจร ต่อยอดในด้านของการปลูกสมุนไพรประจำบ้านเพื่อให้สอดคล้องกับสถานการณ์ปัจจุบันเพื่อร่วมกันแก้ไขปัญหาโรคโควิด19 โดยการปลูกพืชให้เป็นยารักษาและส่งเสริมเศรษฐกิจ
โครงการดังกล่าว ได้ดำเนินการทั้ง23หมู่บ้าน ในวันนี้ได้ดำเนินการมอบกล้าสมุนไพร ได้แก่ ม.7-9และหมู่ที่11 ตำบลสันกำแพง สำหรับหมู่บ้านอื่นๆ จะดำเนินการตามแผนการมอบกล้าไม้สมุนไพรฯ ตามลำดับ