ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรม
โครงการส่งเสริมอาชีพปลูกพืช กระชายขาวและฟ้าทะลายโจร ต่อยอดในด้านของการปลูกสมุนไพรประจำบ้านเพื่อให้สอดคล้องกับสถานการณ์ปัจจุบันเพื่อร่วมกันแก้ไขปัญหาโรคโควิด19
- 8 กันยายน 2564
- อ่าน 156 ครั้ง
![](news/img/news_1_808.jpg)
ว่าที่ร้อยตรีปัญญา อุ่นประดิษฐ์ นายกเทศมนตรีตำบลสันกำแพง พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล
ตำบลสันกำแพงมอบกล้าไม้ตามโครงการส่งเสริมอาชีพปลูกพืช กระชายขาวและฟ้าทะลายโจร ต่อยอดในด้านของการปลูกสมุนไพรประจำบ้านเพื่อให้สอดคล้องกับสถานการณ์ปัจจุบันเพื่อร่วมกันแก้ไขปัญหาโรคโควิด19 โดยการปลูกพืชให้เป็นยารักษาและส่งเสริมเศรษฐกิจ
โครงการดังกล่าว ได้ดำเนินการทั้ง23หมู่บ้าน ซึ่งตั้งแต่วันที่7 กันยายนเป็นต้นมา ได้ดำเนินการมอบกล้าสมุนไพร ได้แก่ ม.1-ม.3 ม.14ตำบลสันกำแพง และม.7-ม.8 ตำบลแช่ช้าง สำหรับหมู่บ้านอื่นๆ จะดำเนินการตามแผนการมอบกล้าไม้สมุนไพรฯ ตามลำดับ