ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรม
มหาวิทยาลัยแม่โจ้ ซึ่งเป็นหน่วยงานที่มีศักยภาพด้านการจัดการสิ่งแวดล้อม ช่วยแก้ไขปัญหาเกี่ยวกับระบบนิเวศสิ่งแวดล้อมในชุมชน
- 23 กันยายน 2564
- อ่าน 157 ครั้ง
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.นิโรจน์ สินณรงค์ รักษาราชการแทนผู้ช่วยอธิการบดีมหาวิทยาลัยแม่โจ้พร้อมคณะและ ดร.สมชาย เขียวแดง นายกสมาคมศิษย์เก่าแม่โจ้ เป็นหน่วยงานร่วมบูรณาการ เรื่องแนวทางการแก้ไขปัญหากำจัดผักตบชวาและระบบนิเวศของแหล่งน้ำ ชุมชนพื้นที่หมู่ที่ 5 – หมู่ที่ 8 ตำบลสันกำแพง โดยมี ว่าที่ร้อยตรีปัญญา อุ่นประดิษฐ์ นายกเทศมนตรีตำบลสันกำแพง ผู้นำท้องถิ่นนำร่องประสานงานเพื่อให้มหาวิทยาลัยแม่โจ้ ซึ่งเป็นหน่วยงานที่มีศักยภาพด้านการจัดการสิ่งแวดล้อม ช่วยแก้ไขปัญหาเกี่ยวกับระบบนิเวศสิ่งแวดล้อมในชุมชน ทั้งนี้เชื่อมโยงต่อยอดด้านการพัฒนาชุมชน อีกด้วย โดยมี พัฒนาการอำเภอสันกำแพง ประธานกลุ่มเลี้ยงผึ้งชันโรงบ้านป่าเป้า สมาชิกสภาเทศบาลให้การต้อนรับ