ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรม
โครงการ เยาวชนคนเก่ง คนดี มีคุณธรรม อนุรักษ์วัฒนธรรมจัดโดย สำนักวัฒนธรรมจังหวัดเชียงใหม่ วัดป่าตาล ตำบลบวกค้าง จังหวัดเชียงใหม่ และบ้านสีบสานวัฒนธรรมล้านนา
- 29 ตุลาคม 2564
- อ่าน 124 ครั้ง
![](news/img/news_1_917.jpg)
เทศบาลตำบลสันกำแพง นำโดย ว่าที่ร้อยตรีปัญญา อุ่นประดิษฐ์ นายกเทศมนตรีตำบลสันกำแพง พร้อมคณะผู้บริหาร ขอแสดงความยินดีกับ เด็กหญิงประสิตา คำลือนักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ ๓ / ๒โรงเรียนบ้านสันกำแพงและ เด็กชายกวินวัชร์ รุจิอริยอธิพร นักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ ๒โรงเรียนมงฟอร์ตวิทยาลัย ได้รับรางวัล เยาวชนต้นแบบวัฒนธรรมนครพิงค์ ประจำปี ๒๕๖๔ ภายใต้โครงการ เยาวชนคนเก่ง คนดี มีคุณธรรม อนุรักษ์วัฒนธรรมจัดโดย สำนักวัฒนธรรมจังหวัดเชียงใหม่ วัดป่าตาล ตำบลบวกค้าง จังหวัดเชียงใหม่ และบ้านสีบสานวัฒนธรรมล้านนา