ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรม
เทศบาลตำบลสันกำแพง จัดอบรมตามโครงการสัตว์ปลอดโรค คนปลอดภัยจากโรคพิษสุนัขบ้า ประจำปีงบประมาณ 2565 โดยวิทยากรผู้บรรยายให้ความรู้ คือ สัตวแพทย์หญิง พิมพ์ชนก เมืองชายมูล ตำแหน่งนายสัตวแพทย์ปฏิบัติการ
- 2 มีนาคม 2565
- อ่าน 146 ครั้ง
![](news/img/news_1_1080.jpg)
เทศบาลตำบลสันกำแพง จัดอบรมตามโครงการสัตว์ปลอดโรค คนปลอดภัยจากโรคพิษสุนัขบ้า ประจำปีงบประมาณ 2565 โดยวิทยากรผู้บรรยายให้ความรู้ คือ สัตวแพทย์หญิง พิมพ์ชนก เมืองชายมูล ตำแหน่งนายสัตวแพทย์ปฏิบัติการ จากสำนักงานปศุสัตว์อำเภอแม่ออน โดยมีว่าที่ร้อยตรี ปัญญา อุ่นประดิษฐ์ นายกเทศมนตรีตำบลสันกำแพง ประธานกล่าวเปิดการอบรม และ นายชูพงศ์ ธนพรหมาวิวัฒน์ รองปลัดเทศบาลฯกล่าวรายงาน และได้รับเกียรติจากคณะผู้บริหารเข้าร่วมอบรมในครั้งนี้(2มีค2565)